Subscribe to receive latest Updates

Online :

You Are Here: Home - HABARI ZA KITAIFA , HABARI ZA LEO - Miswada ya Katiba ‘kulipua’ Bunge kesho

IDADI YA WATU WALIOSOMA HABARI HII: counter

Miswada ya Sheria ya Marekebisho ya Mabadiliko ya Katiba na wa Kura ya Maoni inayotarajiwa kuanza kuwasilishwa bungeni kesho inaonekana kuwa kaa la moto kwa Serikali kutokana na wabunge wengi kujipanga kupinga baadhi ya vifungu.
Vyanzo mbalimbali viliwaambia waandishi wetu jana kuwa kumekuwapo na mvutano mkali miongoni mwa wajumbe wa Kamati ya Katiba, Sheria na Utawala ya Bunge kiasi cha kuilazimisha Serikali kukubali baadhi ya mapendekezo muhimu.
Habari zimeeleza kuwa kutokana na mvutano huo, wiki iliyopita wajumbe wa kamati hiyo walirudisha miswada hiyo kwa Serikali ili kuifanyia marekebisho na kuirudisha tena mbele ya kamati.
“Hata sasa hivi tunapozungumza (jana mchana), kamati inakutana ili kupitia tena vipengele vya miswada hiyo,” kilidokeza chanzo chetu bila kufafanua kama ilikuwa inajadili vipengele vipya au la.
Hata hivyo, Makamu Mwenyekiti wa kamati hiyo, William Ngeleja alisema hakukuwa na mvutano wowote kati ya kamati yake na Serikali bali, majadiliano ya kawaida tu ili kuweka mambo sawa.
“Unajua kwenye maandalizi ya miswada mara nyingi kunakuwapo mashauriano mengi kati ya Serikali na kamati husika,” alisema Mbunge huyo wa Sengerema (CCM).
Waziri wa Katiba na Sheria, Mathias Chikawe alikiri kupokea mapendekezo kutoka kwa wabunge na hasa kwenye Sheria ya Marekebisho ya Mabadiliko ya Katiba akisema wametaka kuangaliwa upya kwa kipengele cha Kamati ya Uteuzi ya viongozi wa Bunge la Katiba. Alisema sasa wataweka sifa za mwombaji wa nafasi hizo na wasiokuwa nazo hawatagombea.
Mbunge wa Iringa Mjini (Chadema), Mchungaji Peter Msigwa alisema moja ya mambo ambayo yanabishaniwa ni hatua ya Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC), kupewa mamlaka ya kusimamia kura ya maoni wakati taasisi hiyo inalalamikiwa kwa kutokuwa huru.
Alisema kipengele kingine ni siku 30 zinazopendekezwa na sheria za kufanya kampeni kwa wananchi kwa ajili ya kupiga kura ya Ndio au Hapana akisema ni muda mdogo mno.
Kwa mujibu wa vyanzo mbalimbali, moja ya mambo yanayopingwa na wabunge ni ile sheria ya kuwapata wajumbe wa Bunge la Katiba hilo kutoka katika makundi ya jamii.
Muswada wa Katiba ya Mabadiliko ya Katiba unataka wawakilishi kutoka makundi ya Jamii kuwa 166 katika Bunge la Katiba lakini wabunge wanataka idadi iwe 200.
Mbunge wa Muhambwe, Felix Mkosamali (NCCR-Mageuzi) alisema uzoefu katika nchi nyingine unaonyesha Mabunge ya Katiba hushirikisha watu wengi ili kupata uwakilishi mpana tofauti na mapendekezo ya miswada hiyo.

0 comments

Post a Comment